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DIBAJI

Ninayo furaha kuwasilisha kwenu Mkataba wa pili wa 
Huduma kwa Mteja wa Bodi ya Mfuko wa Barabara.

Mkataba huu wa huduma kwa wateja ni makubaliano kati 
ya Bodi ya Mfuko wa Barabara na wateja wetu. Mkataba 
unaelezea bayana huduma zitakazotolewa na viwango 
vyake ambavyo Bodi inaamini wateja wanatarajia kupata. 
Mkataba unaelezea ahadi zitakazotimizwa na Bodi na 
kuweka mfumo wa kupokea na kudhughulikia 
malalamiko ya wateja.

Mkataba huu umeandaliwa kwa kushirikisha wadau 
mbalimbali. Bodi ya Mfuko wa Barabara tunatambua 
mchango wa wafanyakazi   na wadau wetu waliotoa katika 
kuandaa mkataba huu.

 Tunaahidi kutoa taarifa ya utekelezaji wa Mkataba huu 
kila mwaka kwa wadau Tunategemea kwamba wadau 
watatumia Mkataba huu katika kuboresha mawasiliano 
na hivyo kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma. Hii 
itasaidia kutimiza malengo na kuzingatia Dira kuhusiana 
na matengenezo ya barabara nchini na kuleta maendeleo 
ya kijamii na kiuchumi.

Mha. Rashid S. Kalimbaga
KAIMU AFISA MTENDAJI MKUU MFUKO WA BARABARA 
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1.0 DIRA, DHIMA NA TUNU ZA MSINGI
1.1 DIRA: Kusimamia vyema fedha za Mfuko kwa ajili ya 

matengenezo thabiti wa mtandao wa barabara za 
Umma.

1.2  DHIMA: Kuwa na usimamizi endelevu katika utunzaji 
wa barabara kupitia wakala wa barabara kwa njia ya 
Kukusanya Fedha, Kugawa Fedha na Kufuatilia 
matumizi yake ili kuboresha hadhi ya kiuchumi ya 
kijamii kwa wananchi.

1.3 TUNU ZA MSINGI ZA BODI
1.3.1. Uadilifu: Tutahakikisha tunadumisha kila siku 

viwango bora vya maadili na kujiepusha kabisa na 
mambo yoyote ya upendeleo katika utoaji wa 
huduma zake na kuzingatia utawala wa sheria.

1.3.2. Uwazi: Tutazingatia uwazi, uwajibikaji na kutimiza 
wajibu kwa wadau wetu na kuhakikisha kuwa kuna 
utendaji ulio bora kabisa.

1.3.3. Utendaji kazi wa pamoja: Tunathamini sana 
kuunganisha kwa pamoja utaalamu na ujuzi 
mbalimbali kutoka kwa wafanyakazi wa Bodi ili 
kufikia malengo na madhumuni yaliyowekwa.

1.3.4. Weledi: Tutahakikisha kuwa shughuli za Bodi 
zinafanyika kwa malengo, kwa kuzingatia ujuzi 
uliotukuka, maarifa, weledi na uzoefu, katika medani 
zote inazofanya kazi ili kuhakikisha uwepo wa ubora 
wa hali ya juu na weledi katika utoaji wake wa 
huduma.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA 
MTEJA

 Madhumuni ya Mkataba huu ni kuwajulisha wateja 
na wadau wetu kuhusu huduma tunazotoa, viwango 

vya huduma na namna huduma hizo zinavyotolewa. 
Mkataba huu kwa upande mmoja unaelezea wajibu 
wetu katika kufikia matarajio ya wateja wetu na kwa 
upande mwingine unaainisha wajibu wa wateja wetu 
katika kutuwezesha kutoa huduma zenye viwango. 
Mkataba pia unatoa mfumo wa kupata mrejesho.

3.0 WATEJA WA BODI YA MFUKO WA BARABARA
 Wateja na wadau wa Bodi ya Mfuko wa Barabara ni 

pamoja na:
 • Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
 • Wizara ya fedha na Mipango
 • Wizara ya Ujenzi 
 • Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
 • Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
 • Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)
 • Wakala wa Barabaraza mijini na vijijini (TARURA), 
 • Washirika wa Maendeleo (Development Partiners)
 • Taasisi za Elimu ya Juu
 • Watoaji wa Huduma mbalimbali tunazotumia
 • Wakandarasi 
 • Washauri Elekezi
 • Wasafirishaji na makundi wanayohudumia
 • Na Umma kwa ujumla

4.0 HUDUMA ZETU
 (i) Kugawa fedha za matengenezo ya barabara kwa 

wakala wa barabara;
 (ii) Kutoa taarifa za utekelezaji wa bajeti na 

majukumu kila robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima;

 (iii) Kulipa wazabuni na wakandarasi waliotoa 
huduma kwa Bodi;

 (iv) Kutoa taarifa za makusanyo na migao ya fedha 
kwa Wakala wa barabara.

4.1 MUDA WA UTOAJI MREJESHO WA KUTOA HUDUMA

 HUDUMA MUDA WA HUDUMA
  

5.0 WAJIBU WA BODI YA MFUKO WA BARABARA KWA 
WATEJA WAKE

 Bodi itahakikisha siku zote kuwa inatoa huduma 
bora ili kutimiza kikamilifu wajibu wake; na kwa 
namna hiyo, viwango vya ubora wa huduma 
vilivyotajwa hapa chini vitatumika kama vigezo vya 
kupima ubora na ufanisi wa huduma za Bodi.

 • Kutoa huduma   kwa viwango vilivyokubalika 
katika Mkataba huu

 • Kutoa taarfia sahihi na kwa wakati, 
 • Kushughulikia malalamiko yote yaliyowasilshwa 

na kutoa mrejesho  
 • Kuhudumia wateja wetu kwa heshima
 • Kuwatendea wateja wetu kwa usawa na bila 

ubaguzi
 • Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu
 • Kuheshimu mitazamo na maoni ya wateja wetu
 • Kushirikiana na wateja wetu.

6.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA KWA BODI YA 
MFUKO WA BARABARA

6.1 Haki
 Mteja wetu ana haki ya:
 • Kupata huduma kwa viwango vilivyokubalika 

katika Mkataba huu
 • Kupata taarifa zinazojitosheleza, kwa wakati na 

sahihi
 • Kutunziwa siri zinazohusiana na huduma
 • Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu
 • Kutoa malalamiko

6.2 Wajibu
 Mteja wetu anawajibu wa kutusaidia na kutupatia 

huduma bora kwa:
 • Kuheshimu sheria, taratibu kanuni na, 

maelekezo ya kupatiwa huduma
 •  Kuheshimu wafanyakazi wetu  
 • Kutoa taarifa sahihi na kamili kwa wakati 

kuhusiana na huduma zinazohitajika  
 • Kushirikiana na watumishi wa Bodi ya Mfuko wa 

Barabara
 • Kutotoa rushwa, au vishawishi kwa watumishi  
 • Kutoa mrejesho kwa wakati kuhusiana na 

huduma zitolewazo na Bodi ya Mfuko wa 
Barabara

7.0 MREJESHO KWA MTEJA NA NAMNA YA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

 Bodi ya Mfuko wa Barabara inathamini na 
kuheshimu mrejesho kuhusiana na ubora, 
upatikanaji kwa wakati na mwitikio wa huduma 
zitolewazo na Bodi; na tutafurahi kujua kama:

 • Wateja wanafurahia huduma zitolewazo na Bodi 
ya Mfuko wa Barabara, 

 • Wanahisi kwamba Bodi ya Mfuko wa Barabara 
haitekelezi matakwa ya wateja wake na au

 • Wateja wanamaoni ya namna Bodi ya Mfuko wa 
Barabara inavyoweza kuboresha huduma kwa 
wateja wake.

 • Mteja yeyote ambaye hatafurahishwa na namna 
ambavyo Bodi imeshughulikia malalamiko yake 
anapaswa kuwasiliana kwanza na idara ambayo 
imekuwa ikishughulikia malalamiko yake kabla 
kuendelea na hatua nyingine.

 • Pale itakapotokea mteja wetu hajaridhishwa na 
namna ambavyo malalamiko yake 
yameshughulikuwa, mteja ana haki ya kukata 
rufaa kwenye taasisi stahiki ya nje.

8.0. MAWASILIANO:
 Afisa Mtendaji Mkuu
 Bodi ya Mfuko wa Barabara
 11 Barabara ya AMMAR, S.L.P 993, 
 41107 Dodoma Makulu, Dodoma
 Simu: +255 26 2963277 - 8 | Nukushi: +255 26 2963279 - 80
 Barua pepe: info@ roadsfund.go.tz
 Tovuti: www.roadsfundtz.go.tz
 Ghorofa ya 3 na 4, Jengo la Mfuko wa Barabara, 
 Mkabala na barabara ya AMMAR, Dodoma, Tanzania.
 Saa za Kazi: 01:30 – 9:30 Jumatatu hadi
 Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu
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 11 Barabara ya AMMAR, S.L.P 993, 
 41107 Dodoma Makulu, Dodoma
 Simu: +255 26 2963277 - 8 | Nukushi: +255 26 2963279 - 80
 Barua pepe: info@ roadsfund.go.tz
 Tovuti: www.roadsfundtz.go.tz
 Ghorofa ya 3 na 4, Jengo la Mfuko wa Barabara, 
 Mkabala na barabara ya AMMAR, Dodoma, Tanzania.
 Saa za Kazi: 01:30 – 9:30 Jumatatu hadi
 Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu

Kugawa fedha Tutagawa fedha za 
Ujenzi na 
matengenezo ya 
barabara kwa 
Wakala wa Barabara

Ndani ya siku tano 
(5) tangu 
kupokelewa

Malipo Tutafanya malipo 
mbalimbali kwa 
watoa huduma 
baada ya kupokea 
nyaraka sahihi

Ndani ya siku tano 
(5) tangu 
kupokelewa

Taarifa mbalimbali Taarifa ya hali ya 
mwenendo wa 
mgao wa fedha
Taarifa za mgao wa 
fedha   

Kutoa taarifa ya 
fedha kwa CAG  
    

Taarifa za mwaka  
    
 
Ripoti za utendaji 
kazi wa Bodi 

Ndani ya miezi 24  
    

Ndani ya siku kumi 
(10) tangu mgao 
ulipotolewa
Ndani ya siku tisini 
(90) baada ya 
kuisha kwa mwaka 
wa fedha.
Suku 180 baada ya 
kufunga mwaka wa 
fedha
Ndani ya siku 120
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1.0 DIRA, DHIMA NA TUNU ZA MSINGI
1.1 DIRA: Kusimamia vyema fedha za Mfuko kwa ajili ya 

matengenezo thabiti wa mtandao wa barabara za 
Umma.

1.2  DHIMA: Kuwa na usimamizi endelevu katika utunzaji 
wa barabara kupitia wakala wa barabara kwa njia ya 
Kukusanya Fedha, Kugawa Fedha na Kufuatilia 
matumizi yake ili kuboresha hadhi ya kiuchumi ya 
kijamii kwa wananchi.

1.3 TUNU ZA MSINGI ZA BODI
1.3.1. Uadilifu: Tutahakikisha tunadumisha kila siku 

viwango bora vya maadili na kujiepusha kabisa na 
mambo yoyote ya upendeleo katika utoaji wa 
huduma zake na kuzingatia utawala wa sheria.

1.3.2. Uwazi: Tutazingatia uwazi, uwajibikaji na kutimiza 
wajibu kwa wadau wetu na kuhakikisha kuwa kuna 
utendaji ulio bora kabisa.

1.3.3. Utendaji kazi wa pamoja: Tunathamini sana 
kuunganisha kwa pamoja utaalamu na ujuzi 
mbalimbali kutoka kwa wafanyakazi wa Bodi ili 
kufikia malengo na madhumuni yaliyowekwa.

1.3.4. Weledi: Tutahakikisha kuwa shughuli za Bodi 
zinafanyika kwa malengo, kwa kuzingatia ujuzi 
uliotukuka, maarifa, weledi na uzoefu, katika medani 
zote inazofanya kazi ili kuhakikisha uwepo wa ubora 
wa hali ya juu na weledi katika utoaji wake wa 
huduma.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA 
MTEJA

 Madhumuni ya Mkataba huu ni kuwajulisha wateja 
na wadau wetu kuhusu huduma tunazotoa, viwango 

vya huduma na namna huduma hizo zinavyotolewa. 
Mkataba huu kwa upande mmoja unaelezea wajibu 
wetu katika kufikia matarajio ya wateja wetu na kwa 
upande mwingine unaainisha wajibu wa wateja wetu 
katika kutuwezesha kutoa huduma zenye viwango. 
Mkataba pia unatoa mfumo wa kupata mrejesho.

3.0 WATEJA WA BODI YA MFUKO WA BARABARA
 Wateja na wadau wa Bodi ya Mfuko wa Barabara ni 

pamoja na:
 • Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
 • Wizara ya fedha na Mipango
 • Wizara ya Ujenzi 
 • Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
 • Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
 • Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)
 • Wakala wa Barabaraza mijini na vijijini (TARURA), 
 • Washirika wa Maendeleo (Development Partiners)
 • Taasisi za Elimu ya Juu
 • Watoaji wa Huduma mbalimbali tunazotumia
 • Wakandarasi 
 • Washauri Elekezi
 • Wasafirishaji na makundi wanayohudumia
 • Na Umma kwa ujumla

4.0 HUDUMA ZETU
 (i) Kugawa fedha za matengenezo ya barabara kwa 

wakala wa barabara;
 (ii) Kutoa taarifa za utekelezaji wa bajeti na 

majukumu kila robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima;

 (iii) Kulipa wazabuni na wakandarasi waliotoa 
huduma kwa Bodi;

 (iv) Kutoa taarifa za makusanyo na migao ya fedha 
kwa Wakala wa barabara.

4.1 MUDA WA UTOAJI MREJESHO WA KUTOA HUDUMA

 HUDUMA MUDA WA HUDUMA
  

5.0 WAJIBU WA BODI YA MFUKO WA BARABARA KWA 
WATEJA WAKE

 Bodi itahakikisha siku zote kuwa inatoa huduma 
bora ili kutimiza kikamilifu wajibu wake; na kwa 
namna hiyo, viwango vya ubora wa huduma 
vilivyotajwa hapa chini vitatumika kama vigezo vya 
kupima ubora na ufanisi wa huduma za Bodi.

 • Kutoa huduma   kwa viwango vilivyokubalika 
katika Mkataba huu

 • Kutoa taarfia sahihi na kwa wakati, 
 • Kushughulikia malalamiko yote yaliyowasilshwa 

na kutoa mrejesho  
 • Kuhudumia wateja wetu kwa heshima
 • Kuwatendea wateja wetu kwa usawa na bila 

ubaguzi
 • Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu
 • Kuheshimu mitazamo na maoni ya wateja wetu
 • Kushirikiana na wateja wetu.

6.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA KWA BODI YA 
MFUKO WA BARABARA

6.1 Haki
 Mteja wetu ana haki ya:
 • Kupata huduma kwa viwango vilivyokubalika 

katika Mkataba huu
 • Kupata taarifa zinazojitosheleza, kwa wakati na 

sahihi
 • Kutunziwa siri zinazohusiana na huduma
 • Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu
 • Kutoa malalamiko

6.2 Wajibu
 Mteja wetu anawajibu wa kutusaidia na kutupatia 

huduma bora kwa:
 • Kuheshimu sheria, taratibu kanuni na, 

maelekezo ya kupatiwa huduma
 •  Kuheshimu wafanyakazi wetu  
 • Kutoa taarifa sahihi na kamili kwa wakati 

kuhusiana na huduma zinazohitajika  
 • Kushirikiana na watumishi wa Bodi ya Mfuko wa 

Barabara
 • Kutotoa rushwa, au vishawishi kwa watumishi  
 • Kutoa mrejesho kwa wakati kuhusiana na 

huduma zitolewazo na Bodi ya Mfuko wa 
Barabara

7.0 MREJESHO KWA MTEJA NA NAMNA YA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

 Bodi ya Mfuko wa Barabara inathamini na 
kuheshimu mrejesho kuhusiana na ubora, 
upatikanaji kwa wakati na mwitikio wa huduma 
zitolewazo na Bodi; na tutafurahi kujua kama:

 • Wateja wanafurahia huduma zitolewazo na Bodi 
ya Mfuko wa Barabara, 

 • Wanahisi kwamba Bodi ya Mfuko wa Barabara 
haitekelezi matakwa ya wateja wake na au

 • Wateja wanamaoni ya namna Bodi ya Mfuko wa 
Barabara inavyoweza kuboresha huduma kwa 
wateja wake.

 • Mteja yeyote ambaye hatafurahishwa na namna 
ambavyo Bodi imeshughulikia malalamiko yake 
anapaswa kuwasiliana kwanza na idara ambayo 
imekuwa ikishughulikia malalamiko yake kabla 
kuendelea na hatua nyingine.

 • Pale itakapotokea mteja wetu hajaridhishwa na 
namna ambavyo malalamiko yake 
yameshughulikuwa, mteja ana haki ya kukata 
rufaa kwenye taasisi stahiki ya nje.

8.0. MAWASILIANO:
 Afisa Mtendaji Mkuu
 Bodi ya Mfuko wa Barabara
 11 Barabara ya AMMAR, S.L.P 993, 
 41107 Dodoma Makulu, Dodoma
 Simu: +255 26 2963277 - 8 | Nukushi: +255 26 2963279 - 80
 Barua pepe: info@ roadsfund.go.tz
 Tovuti: www.roadsfundtz.go.tz
 Ghorofa ya 3 na 4, Jengo la Mfuko wa Barabara, 
 Mkabala na barabara ya AMMAR, Dodoma, Tanzania.
 Saa za Kazi: 01:30 – 9:30 Jumatatu hadi
 Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu

Huduma 
nyinginezo

Kujibu simu  
 
Kujibu mawasiliano 
mbalimbali  

Kujibu mawasiliano 
rasmi ya 
kielektroniki na 
mitandao ya kijamii
Kujibu maswali 
kutoka kwa Wadau

Ndani ya miito 
mitano ya simu
Ndani ya siku tano 
(5) tangu 
yalipopokelewa
Ndani ya masaa 24 
(Siku za Kazi)  
    

Ndani ya siku tano 
(5) tangu 
yalipopokelewa

 SERVICE TIME OF SERVICE
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1.0 DIRA, DHIMA NA TUNU ZA MSINGI
1.1 DIRA: Kusimamia vyema fedha za Mfuko kwa ajili ya 

matengenezo thabiti wa mtandao wa barabara za 
Umma.

1.2  DHIMA: Kuwa na usimamizi endelevu katika utunzaji 
wa barabara kupitia wakala wa barabara kwa njia ya 
Kukusanya Fedha, Kugawa Fedha na Kufuatilia 
matumizi yake ili kuboresha hadhi ya kiuchumi ya 
kijamii kwa wananchi.

1.3 TUNU ZA MSINGI ZA BODI
1.3.1. Uadilifu: Tutahakikisha tunadumisha kila siku 

viwango bora vya maadili na kujiepusha kabisa na 
mambo yoyote ya upendeleo katika utoaji wa 
huduma zake na kuzingatia utawala wa sheria.

1.3.2. Uwazi: Tutazingatia uwazi, uwajibikaji na kutimiza 
wajibu kwa wadau wetu na kuhakikisha kuwa kuna 
utendaji ulio bora kabisa.

1.3.3. Utendaji kazi wa pamoja: Tunathamini sana 
kuunganisha kwa pamoja utaalamu na ujuzi 
mbalimbali kutoka kwa wafanyakazi wa Bodi ili 
kufikia malengo na madhumuni yaliyowekwa.

1.3.4. Weledi: Tutahakikisha kuwa shughuli za Bodi 
zinafanyika kwa malengo, kwa kuzingatia ujuzi 
uliotukuka, maarifa, weledi na uzoefu, katika medani 
zote inazofanya kazi ili kuhakikisha uwepo wa ubora 
wa hali ya juu na weledi katika utoaji wake wa 
huduma.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA 
MTEJA

 Madhumuni ya Mkataba huu ni kuwajulisha wateja 
na wadau wetu kuhusu huduma tunazotoa, viwango 

vya huduma na namna huduma hizo zinavyotolewa. 
Mkataba huu kwa upande mmoja unaelezea wajibu 
wetu katika kufikia matarajio ya wateja wetu na kwa 
upande mwingine unaainisha wajibu wa wateja wetu 
katika kutuwezesha kutoa huduma zenye viwango. 
Mkataba pia unatoa mfumo wa kupata mrejesho.

3.0 WATEJA WA BODI YA MFUKO WA BARABARA
 Wateja na wadau wa Bodi ya Mfuko wa Barabara ni 

pamoja na:
 • Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
 • Wizara ya fedha na Mipango
 • Wizara ya Ujenzi 
 • Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
 • Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
 • Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)
 • Wakala wa Barabaraza mijini na vijijini (TARURA), 
 • Washirika wa Maendeleo (Development Partiners)
 • Taasisi za Elimu ya Juu
 • Watoaji wa Huduma mbalimbali tunazotumia
 • Wakandarasi 
 • Washauri Elekezi
 • Wasafirishaji na makundi wanayohudumia
 • Na Umma kwa ujumla

4.0 HUDUMA ZETU
 (i) Kugawa fedha za matengenezo ya barabara kwa 

wakala wa barabara;
 (ii) Kutoa taarifa za utekelezaji wa bajeti na 

majukumu kila robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima;

 (iii) Kulipa wazabuni na wakandarasi waliotoa 
huduma kwa Bodi;

 (iv) Kutoa taarifa za makusanyo na migao ya fedha 
kwa Wakala wa barabara.

4.1 MUDA WA UTOAJI MREJESHO WA KUTOA HUDUMA

 HUDUMA MUDA WA HUDUMA
  

5.0 WAJIBU WA BODI YA MFUKO WA BARABARA KWA 
WATEJA WAKE

 Bodi itahakikisha siku zote kuwa inatoa huduma 
bora ili kutimiza kikamilifu wajibu wake; na kwa 
namna hiyo, viwango vya ubora wa huduma 
vilivyotajwa hapa chini vitatumika kama vigezo vya 
kupima ubora na ufanisi wa huduma za Bodi.

 • Kutoa huduma   kwa viwango vilivyokubalika 
katika Mkataba huu

 • Kutoa taarfia sahihi na kwa wakati, 
 • Kushughulikia malalamiko yote yaliyowasilshwa 

na kutoa mrejesho  
 • Kuhudumia wateja wetu kwa heshima
 • Kuwatendea wateja wetu kwa usawa na bila 

ubaguzi
 • Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu
 • Kuheshimu mitazamo na maoni ya wateja wetu
 • Kushirikiana na wateja wetu.

6.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA KWA BODI YA 
MFUKO WA BARABARA

6.1 Haki
 Mteja wetu ana haki ya:
 • Kupata huduma kwa viwango vilivyokubalika 

katika Mkataba huu
 • Kupata taarifa zinazojitosheleza, kwa wakati na 

sahihi
 • Kutunziwa siri zinazohusiana na huduma
 • Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu
 • Kutoa malalamiko

6.2 Wajibu
 Mteja wetu anawajibu wa kutusaidia na kutupatia 

huduma bora kwa:
 • Kuheshimu sheria, taratibu kanuni na, 

maelekezo ya kupatiwa huduma
 •  Kuheshimu wafanyakazi wetu  
 • Kutoa taarifa sahihi na kamili kwa wakati 

kuhusiana na huduma zinazohitajika  
 • Kushirikiana na watumishi wa Bodi ya Mfuko wa 

Barabara
 • Kutotoa rushwa, au vishawishi kwa watumishi  
 • Kutoa mrejesho kwa wakati kuhusiana na 

huduma zitolewazo na Bodi ya Mfuko wa 
Barabara

7.0 MREJESHO KWA MTEJA NA NAMNA YA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

 Bodi ya Mfuko wa Barabara inathamini na 
kuheshimu mrejesho kuhusiana na ubora, 
upatikanaji kwa wakati na mwitikio wa huduma 
zitolewazo na Bodi; na tutafurahi kujua kama:

 • Wateja wanafurahia huduma zitolewazo na Bodi 
ya Mfuko wa Barabara, 

 • Wanahisi kwamba Bodi ya Mfuko wa Barabara 
haitekelezi matakwa ya wateja wake na au

 • Wateja wanamaoni ya namna Bodi ya Mfuko wa 
Barabara inavyoweza kuboresha huduma kwa 
wateja wake.

 • Mteja yeyote ambaye hatafurahishwa na namna 
ambavyo Bodi imeshughulikia malalamiko yake 
anapaswa kuwasiliana kwanza na idara ambayo 
imekuwa ikishughulikia malalamiko yake kabla 
kuendelea na hatua nyingine.

 • Pale itakapotokea mteja wetu hajaridhishwa na 
namna ambavyo malalamiko yake 
yameshughulikuwa, mteja ana haki ya kukata 
rufaa kwenye taasisi stahiki ya nje.

8.0. MAWASILIANO:
 Afisa Mtendaji Mkuu
 Bodi ya Mfuko wa Barabara
 11 Barabara ya AMMAR, S.L.P 993, 
 41107 Dodoma Makulu, Dodoma
 Simu: +255 26 2963277 - 8 | Nukushi: +255 26 2963279 - 80
 Barua pepe: info@ roadsfund.go.tz
 Tovuti: www.roadsfundtz.go.tz
 Ghorofa ya 3 na 4, Jengo la Mfuko wa Barabara, 
 Mkabala na barabara ya AMMAR, Dodoma, Tanzania.
 Saa za Kazi: 01:30 – 9:30 Jumatatu hadi
 Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu
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1.0 DIRA, DHIMA NA TUNU ZA MSINGI
1.1 DIRA: Kusimamia vyema fedha za Mfuko kwa ajili ya 

matengenezo thabiti wa mtandao wa barabara za 
Umma.

1.2  DHIMA: Kuwa na usimamizi endelevu katika utunzaji 
wa barabara kupitia wakala wa barabara kwa njia ya 
Kukusanya Fedha, Kugawa Fedha na Kufuatilia 
matumizi yake ili kuboresha hadhi ya kiuchumi ya 
kijamii kwa wananchi.

1.3 TUNU ZA MSINGI ZA BODI
1.3.1. Uadilifu: Tutahakikisha tunadumisha kila siku 

viwango bora vya maadili na kujiepusha kabisa na 
mambo yoyote ya upendeleo katika utoaji wa 
huduma zake na kuzingatia utawala wa sheria.

1.3.2. Uwazi: Tutazingatia uwazi, uwajibikaji na kutimiza 
wajibu kwa wadau wetu na kuhakikisha kuwa kuna 
utendaji ulio bora kabisa.

1.3.3. Utendaji kazi wa pamoja: Tunathamini sana 
kuunganisha kwa pamoja utaalamu na ujuzi 
mbalimbali kutoka kwa wafanyakazi wa Bodi ili 
kufikia malengo na madhumuni yaliyowekwa.

1.3.4. Weledi: Tutahakikisha kuwa shughuli za Bodi 
zinafanyika kwa malengo, kwa kuzingatia ujuzi 
uliotukuka, maarifa, weledi na uzoefu, katika medani 
zote inazofanya kazi ili kuhakikisha uwepo wa ubora 
wa hali ya juu na weledi katika utoaji wake wa 
huduma.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA 
MTEJA

 Madhumuni ya Mkataba huu ni kuwajulisha wateja 
na wadau wetu kuhusu huduma tunazotoa, viwango 

vya huduma na namna huduma hizo zinavyotolewa. 
Mkataba huu kwa upande mmoja unaelezea wajibu 
wetu katika kufikia matarajio ya wateja wetu na kwa 
upande mwingine unaainisha wajibu wa wateja wetu 
katika kutuwezesha kutoa huduma zenye viwango. 
Mkataba pia unatoa mfumo wa kupata mrejesho.

3.0 WATEJA WA BODI YA MFUKO WA BARABARA
 Wateja na wadau wa Bodi ya Mfuko wa Barabara ni 

pamoja na:
 • Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
 • Wizara ya fedha na Mipango
 • Wizara ya Ujenzi 
 • Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
 • Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
 • Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)
 • Wakala wa Barabaraza mijini na vijijini (TARURA), 
 • Washirika wa Maendeleo (Development Partiners)
 • Taasisi za Elimu ya Juu
 • Watoaji wa Huduma mbalimbali tunazotumia
 • Wakandarasi 
 • Washauri Elekezi
 • Wasafirishaji na makundi wanayohudumia
 • Na Umma kwa ujumla

4.0 HUDUMA ZETU
 (i) Kugawa fedha za matengenezo ya barabara kwa 

wakala wa barabara;
 (ii) Kutoa taarifa za utekelezaji wa bajeti na 

majukumu kila robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima;

 (iii) Kulipa wazabuni na wakandarasi waliotoa 
huduma kwa Bodi;

 (iv) Kutoa taarifa za makusanyo na migao ya fedha 
kwa Wakala wa barabara.

4.1 MUDA WA UTOAJI MREJESHO WA KUTOA HUDUMA

 HUDUMA MUDA WA HUDUMA
  

5.0 WAJIBU WA BODI YA MFUKO WA BARABARA KWA 
WATEJA WAKE

 Bodi itahakikisha siku zote kuwa inatoa huduma 
bora ili kutimiza kikamilifu wajibu wake; na kwa 
namna hiyo, viwango vya ubora wa huduma 
vilivyotajwa hapa chini vitatumika kama vigezo vya 
kupima ubora na ufanisi wa huduma za Bodi.

 • Kutoa huduma   kwa viwango vilivyokubalika 
katika Mkataba huu

 • Kutoa taarfia sahihi na kwa wakati, 
 • Kushughulikia malalamiko yote yaliyowasilshwa 

na kutoa mrejesho  
 • Kuhudumia wateja wetu kwa heshima
 • Kuwatendea wateja wetu kwa usawa na bila 

ubaguzi
 • Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu
 • Kuheshimu mitazamo na maoni ya wateja wetu
 • Kushirikiana na wateja wetu.

6.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA KWA BODI YA 
MFUKO WA BARABARA

6.1 Haki
 Mteja wetu ana haki ya:
 • Kupata huduma kwa viwango vilivyokubalika 

katika Mkataba huu
 • Kupata taarifa zinazojitosheleza, kwa wakati na 

sahihi
 • Kutunziwa siri zinazohusiana na huduma
 • Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu
 • Kutoa malalamiko

6.2 Wajibu
 Mteja wetu anawajibu wa kutusaidia na kutupatia 

huduma bora kwa:
 • Kuheshimu sheria, taratibu kanuni na, 

maelekezo ya kupatiwa huduma
 •  Kuheshimu wafanyakazi wetu  
 • Kutoa taarifa sahihi na kamili kwa wakati 

kuhusiana na huduma zinazohitajika  
 • Kushirikiana na watumishi wa Bodi ya Mfuko wa 

Barabara
 • Kutotoa rushwa, au vishawishi kwa watumishi  
 • Kutoa mrejesho kwa wakati kuhusiana na 

huduma zitolewazo na Bodi ya Mfuko wa 
Barabara

7.0 MREJESHO KWA MTEJA NA NAMNA YA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

 Bodi ya Mfuko wa Barabara inathamini na 
kuheshimu mrejesho kuhusiana na ubora, 
upatikanaji kwa wakati na mwitikio wa huduma 
zitolewazo na Bodi; na tutafurahi kujua kama:

 • Wateja wanafurahia huduma zitolewazo na Bodi 
ya Mfuko wa Barabara, 

 • Wanahisi kwamba Bodi ya Mfuko wa Barabara 
haitekelezi matakwa ya wateja wake na au

 • Wateja wanamaoni ya namna Bodi ya Mfuko wa 
Barabara inavyoweza kuboresha huduma kwa 
wateja wake.

 • Mteja yeyote ambaye hatafurahishwa na namna 
ambavyo Bodi imeshughulikia malalamiko yake 
anapaswa kuwasiliana kwanza na idara ambayo 
imekuwa ikishughulikia malalamiko yake kabla 
kuendelea na hatua nyingine.

 • Pale itakapotokea mteja wetu hajaridhishwa na 
namna ambavyo malalamiko yake 
yameshughulikuwa, mteja ana haki ya kukata 
rufaa kwenye taasisi stahiki ya nje.

8.0. MAWASILIANO:
 Afisa Mtendaji Mkuu
 Bodi ya Mfuko wa Barabara
 11 Barabara ya AMMAR, S.L.P 993, 
 41107 Dodoma Makulu, Dodoma
 Simu: +255 26 2963277 - 8 | Nukushi: +255 26 2963279 - 80
 Barua pepe: info@ roadsfund.go.tz
 Tovuti: www.roadsfundtz.go.tz
 Ghorofa ya 3 na 4, Jengo la Mfuko wa Barabara, 
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1.0 DIRA, DHIMA NA TUNU ZA MSINGI
1.1 DIRA: Kusimamia vyema fedha za Mfuko kwa ajili ya 

matengenezo thabiti wa mtandao wa barabara za 
Umma.

1.2  DHIMA: Kuwa na usimamizi endelevu katika utunzaji 
wa barabara kupitia wakala wa barabara kwa njia ya 
Kukusanya Fedha, Kugawa Fedha na Kufuatilia 
matumizi yake ili kuboresha hadhi ya kiuchumi ya 
kijamii kwa wananchi.

1.3 TUNU ZA MSINGI ZA BODI
1.3.1. Uadilifu: Tutahakikisha tunadumisha kila siku 

viwango bora vya maadili na kujiepusha kabisa na 
mambo yoyote ya upendeleo katika utoaji wa 
huduma zake na kuzingatia utawala wa sheria.

1.3.2. Uwazi: Tutazingatia uwazi, uwajibikaji na kutimiza 
wajibu kwa wadau wetu na kuhakikisha kuwa kuna 
utendaji ulio bora kabisa.

1.3.3. Utendaji kazi wa pamoja: Tunathamini sana 
kuunganisha kwa pamoja utaalamu na ujuzi 
mbalimbali kutoka kwa wafanyakazi wa Bodi ili 
kufikia malengo na madhumuni yaliyowekwa.

1.3.4. Weledi: Tutahakikisha kuwa shughuli za Bodi 
zinafanyika kwa malengo, kwa kuzingatia ujuzi 
uliotukuka, maarifa, weledi na uzoefu, katika medani 
zote inazofanya kazi ili kuhakikisha uwepo wa ubora 
wa hali ya juu na weledi katika utoaji wake wa 
huduma.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA 
MTEJA

 Madhumuni ya Mkataba huu ni kuwajulisha wateja 
na wadau wetu kuhusu huduma tunazotoa, viwango 

vya huduma na namna huduma hizo zinavyotolewa. 
Mkataba huu kwa upande mmoja unaelezea wajibu 
wetu katika kufikia matarajio ya wateja wetu na kwa 
upande mwingine unaainisha wajibu wa wateja wetu 
katika kutuwezesha kutoa huduma zenye viwango. 
Mkataba pia unatoa mfumo wa kupata mrejesho.

3.0 WATEJA WA BODI YA MFUKO WA BARABARA
 Wateja na wadau wa Bodi ya Mfuko wa Barabara ni 

pamoja na:
 • Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali
 • Wizara ya fedha na Mipango
 • Wizara ya Ujenzi 
 • Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
 • Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)
 • Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS)
 • Wakala wa Barabaraza mijini na vijijini (TARURA), 
 • Washirika wa Maendeleo (Development Partiners)
 • Taasisi za Elimu ya Juu
 • Watoaji wa Huduma mbalimbali tunazotumia
 • Wakandarasi 
 • Washauri Elekezi
 • Wasafirishaji na makundi wanayohudumia
 • Na Umma kwa ujumla

4.0 HUDUMA ZETU
 (i) Kugawa fedha za matengenezo ya barabara kwa 

wakala wa barabara;
 (ii) Kutoa taarifa za utekelezaji wa bajeti na 

majukumu kila robo mwaka, nusu mwaka na 
mwaka mzima;

 (iii) Kulipa wazabuni na wakandarasi waliotoa 
huduma kwa Bodi;

 (iv) Kutoa taarifa za makusanyo na migao ya fedha 
kwa Wakala wa barabara.

4.1 MUDA WA UTOAJI MREJESHO WA KUTOA HUDUMA

 HUDUMA MUDA WA HUDUMA
  

5.0 WAJIBU WA BODI YA MFUKO WA BARABARA KWA 
WATEJA WAKE

 Bodi itahakikisha siku zote kuwa inatoa huduma 
bora ili kutimiza kikamilifu wajibu wake; na kwa 
namna hiyo, viwango vya ubora wa huduma 
vilivyotajwa hapa chini vitatumika kama vigezo vya 
kupima ubora na ufanisi wa huduma za Bodi.

 • Kutoa huduma   kwa viwango vilivyokubalika 
katika Mkataba huu

 • Kutoa taarfia sahihi na kwa wakati, 
 • Kushughulikia malalamiko yote yaliyowasilshwa 

na kutoa mrejesho  
 • Kuhudumia wateja wetu kwa heshima
 • Kuwatendea wateja wetu kwa usawa na bila 

ubaguzi
 • Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu
 • Kuheshimu mitazamo na maoni ya wateja wetu
 • Kushirikiana na wateja wetu.

6.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA KWA BODI YA 
MFUKO WA BARABARA

6.1 Haki
 Mteja wetu ana haki ya:
 • Kupata huduma kwa viwango vilivyokubalika 

katika Mkataba huu
 • Kupata taarifa zinazojitosheleza, kwa wakati na 

sahihi
 • Kutunziwa siri zinazohusiana na huduma
 • Kutoa maoni juu ya ubora wa huduma zetu
 • Kutoa malalamiko

6.2 Wajibu
 Mteja wetu anawajibu wa kutusaidia na kutupatia 

huduma bora kwa:
 • Kuheshimu sheria, taratibu kanuni na, 

maelekezo ya kupatiwa huduma
 •  Kuheshimu wafanyakazi wetu  
 • Kutoa taarifa sahihi na kamili kwa wakati 

kuhusiana na huduma zinazohitajika  
 • Kushirikiana na watumishi wa Bodi ya Mfuko wa 

Barabara
 • Kutotoa rushwa, au vishawishi kwa watumishi  
 • Kutoa mrejesho kwa wakati kuhusiana na 

huduma zitolewazo na Bodi ya Mfuko wa 
Barabara

7.0 MREJESHO KWA MTEJA NA NAMNA YA 
KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

 Bodi ya Mfuko wa Barabara inathamini na 
kuheshimu mrejesho kuhusiana na ubora, 
upatikanaji kwa wakati na mwitikio wa huduma 
zitolewazo na Bodi; na tutafurahi kujua kama:

 • Wateja wanafurahia huduma zitolewazo na Bodi 
ya Mfuko wa Barabara, 

 • Wanahisi kwamba Bodi ya Mfuko wa Barabara 
haitekelezi matakwa ya wateja wake na au

 • Wateja wanamaoni ya namna Bodi ya Mfuko wa 
Barabara inavyoweza kuboresha huduma kwa 
wateja wake.

 • Mteja yeyote ambaye hatafurahishwa na namna 
ambavyo Bodi imeshughulikia malalamiko yake 
anapaswa kuwasiliana kwanza na idara ambayo 
imekuwa ikishughulikia malalamiko yake kabla 
kuendelea na hatua nyingine.

 • Pale itakapotokea mteja wetu hajaridhishwa na 
namna ambavyo malalamiko yake 
yameshughulikuwa, mteja ana haki ya kukata 
rufaa kwenye taasisi stahiki ya nje.

8.0. MAWASILIANO:
 Afisa Mtendaji Mkuu
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 Saa za Kazi: 01:30 – 9:30 Jumatatu hadi
 Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu
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